Bác sĩ ơi em bị phù mặt sau khi uống medrol | Medlatec Hỏi Đáp số 56587

Tư vấn sức khoẻ từ các chuyên gia Đặt lịch khám

Bác sĩ ơi em bị phù mặt sau khi uống medrol

Trần khánh ly
16/09/2020
Sau khi em nâng mũi và có uống medrol uống tổng 20 ngày cách nhau và giờ em bị phù mặt không biết có phải do dùng thuốc medrol không ạ và nếu do tắc dụng phụ của thuốc nên em bị vậy giờ em phải làm sao em đã ngừng thuốc rồi mong bác sĩ rep ạ 😹😹😹
Đã trả lời
16/09/2020

Chào bạn Ly!

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi đến iCNM,

Với câu hỏi của bạn tôi xin trả lời:

Thuốc medrol là thuốc chống viêm corticoid để giảm phù nề bạn nhé, có nhiều tác dụng phụ khi dùng medrol nhưng không có tác dụng gây phù mặt, nếu bạn dùng quá nhiều thì có bộ mặt cushing và mọc râu.

Nếu bạn phù mặt thì bạn nên khám lại bác sĩ mổ cho bạn để được khám cụ thể hơn vì chỉ có bác sĩ đó mới nắm rõ quá trình mổ và tai biến trong mổ.

Chúc bạn mau khỏi bệnh!

BS Nguyễn Văn Chung.

Mọi chi tiết về dịch vụ cần được hỗ trợ thêm, đặt lịch khám tại bệnh viện hoặc đặt lịch xét nghiệm máu tại nhà bạn vui lòng liên hệ tổng đài 1900 56 56 56 (phục vụ 24/24)  của  MEDLATEC hoặc hotline 0945988588 (trong giờ hành chính), hoặc đặt lịch xét nghiệm tại nhà qua tính năng đặt lịch của ứng dụng iCNM. 

Hệ thống y tế MEDLATEC:

- Bệnh viện Đa khoa MEDLATEC Ba Đình: 42-44 Nghĩa Dũng, Ba Đình, Hà Nội.

- Phòng khám Đa khoa MEDLATEC Tây Hồ: 99 Trích Sài, Tây Hồ, Hà Nội

- Phòng khám Đa khoa MEDLATEC Thanh Xuân: Số 3 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân, Hà Nội. 

- MEDLATEC TP.HCM: 98e Thích Quảng Đức, Phường 5, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

- Và các chi nhánh tại 15 tỉnh thành, thực hiện dịch vụ xét nghiệm tại nhà ở 43 tỉnh thành khác trên toàn quốc.

Tư vấn sức khoẻ từ các chuyên gia Đặt câu hỏi

hotline 1900 5656561900 565656