Dịch vụ | Medlatec Hỏi Đáp số 55623

Tư vấn sức khoẻ từ các chuyên gia Đặt lịch khám

Dịch vụ

Vi trâm anh
23/08/2020
Trẻ e dưới 6tuổi đc khám bhyt ở viện HN ko ạ Bs?
Đã trả lời
23/08/2020

Chào bạn !

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới iCNM,

Theo quy định tại điểm e khoản 3 Điều 12 Luật bảo hiểm y tế sửa đổi bổ sung 2014 
- Trẻ em dưới 6 tuổi được nhà nước cấp miễn phí thẻ BHYT.
-Mức hưởng: 100% khi đi khám đúng tuyến (bao gồm cả những chi phí nằm ngoài phạm vi chi trả BHYT).
-Mức hưởng trái tuyến phụ thuộc trẻ em đi điều trị tại cơ sở y tế tuyến trung ương, tuyến tỉnh hay huyện. Tại bệnh viện tuyến trung ương là 40% chi phí điều trị nội trú; Tại bệnh viện tuyến tỉnh là 60% chi phí điều trị nội trú.
-Hồ sơ cần chuẩn bị gồm giấy khai sinh, sổ hộ khẩu; UBND xã có trách nhiệm lập danh sách.
Như vậy trẻ dưới 6 tuổi có thể khám bảo hiểm y tế tại Hà Nội với các mức hưởng theo quy định ( đúng tuyến, trái tuyến, vượt tuyến).

Chúc bạn và gia đình sức khỏe !

Bác sĩ Bùi Thị Thanh.

Mọi chi tiết về dịch vụ cần được hỗ trợ thêm, đặt lịch khám tại bệnh viện hoặc đặt lịch xét nghiệm máu tại nhà bạn vui lòng liên hệ tổng đài 1900 56 56 56 (phục vụ 24/24)  của  MEDLATEC hoặc hotline 0945988588 (trong giờ hành chính), hoặc đặt lịch xét nghiệm tại nhà qua tính năng đặt lịch của ứng dụng iCNM. 

Hệ thống y tế MEDLATEC:

- Bệnh viện Đa khoa MEDLATEC Ba Đình: 42-44 Nghĩa Dũng, Ba Đình, Hà Nội.

- Phòng khám Đa khoa MEDLATEC Tây Hồ: 99 Trích Sài, Tây Hồ, Hà Nội

- Phòng khám Đa khoa MEDLATEC Thanh Xuân: Số 3 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân, Hà Nội. 

- MEDLATEC TP.HCM: 98e Thích Quảng Đức, Phường 5, Quận Phú Nhuận, TP.HCM

- Và các chi nhánh tại 15 tỉnh thành, thực hiện dịch vụ xét nghiệm tại nhà ở 43 tỉnh thành khác trên toàn quốc.

Tư vấn sức khoẻ từ các chuyên gia Đặt câu hỏi

hotline 1900 5656561900 565656