Ra dịch màu nâu sau khi đặt thuốc âm đạo | Medlatec Hỏi Đáp số 53136

Tư vấn sức khoẻ từ các chuyên gia Đặt lịch khám

Ra dịch màu nâu sau khi đặt thuốc âm đạo

Vy
27/06/2020
Chào bác sĩ ạ, thời gian vừa rồi em đi khám phụ khoa và đc báo là bị viêm âm đạo, bác sĩ cho em thuốc đặt. 10 ngày đặt thuốc em đều không có dấu hiệu gì bất thường. Kết thúc đặt thuốc khoảng 4, 5 ngày thì em và chồng em có quan hệ, thì ngày hôm sau em bị ra dịch màu nâu, hôm nay là ngày thứ 4 rồi ạ, có ngày ra lấm tấm, có ngày 1 mảng vừa, bị ngứa ở ngoài. Em xin hỏi bác sĩ là em bị như vậy là nguyên nhân từ đâu sao ạ? Có bị ảnh hưởng gì không ạ? Em cảm ơn a.
Đã trả lời
27/06/2020

Chào bạn!

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới iCNM, 

Nguyên nhân ra máu sau quan hệ có thể gặp do: có thai đặc biệt thai bất thường, viêm nhiễm phụ khoa, khối u đường sinh dục đặc biệt polyp CTC.... Bạn đã ngừng thuốc điều trị tốt nhất bạn nên khám lại để kiểm tra lại hết viêm hay chưa cũng như đánh giá tình trạng ra máu cũng như tìm nguyên nhân để điều trị.

Chúc bạn sức khỏe!

Bác sĩ Nguyễn Thị Thu.

Mọi chi tiết về dịch vụ cần được hỗ trợ thêm, đặt lịch khám tại bệnh viện hoặc đặt lịch xét nghiệm máu tại nhà bạn vui lòng liên hệ tổng đài 1900 56 56 56 (phục vụ 24/24)  của  MEDLATEC hoặc hotline 0945988588 (trong giờ hành chính), hoặc đặt lịch xét nghiệm tại nhà qua tính năng đặt lịch của ứng dụng iCNM. 
Hệ thống y tế MEDLATEC:
- Bệnh viện Đa khoa MEDLATEC Ba Đình: 42-44 Nghĩa Dũng, Ba Đình, Hà Nội.
- Phòng khám Đa khoa MEDLATEC Tây Hồ: 99 Trích Sài, Tây Hồ, Hà Nội
- Phòng khám Đa khoa MEDLATEC Thanh Xuân: Số 3 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân, Hà Nội
- MEDLATEC TP.HCM: 98 Thích Quảng Đức, Phường 5, Quận Phú Nhuận, TP.HCM
- Và các chi nhánh tại 15 tỉnh thành, thực hiện dịch vụ xét nghiệm tại nhà ở 43 tỉnh thành khác trên toàn quốc.

Tư vấn sức khoẻ từ các chuyên gia Đặt câu hỏi

hotline 1900 5656561900 565656